![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_1-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_0-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_2-1024x683.jpg)
(19 ตุลาคม 2565) ตัวแทนผู้บริหารและพนักงาน สอวช. นำโดย ดร.สุชาต อุดมโสภกิจ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ สอวช. เข้าร่วมพิธีวางพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ในฐานะทรงเป็น “พระบิดาแห่งเทคโนโลยีของไทย” เนื่องใน “วันเทคโนโลยีของไทย” ประจำปี 2565 ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวพระสยามเทวมหามงกุฎวิทยามหาราช รัชกาลที่ 4 กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ถนนพระรามที่ 6 เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร โดยมี ดร.ลัทธจิตร มีรักษ์ ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวง อว. เป็นประธานในพิธี
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_11-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_12-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_13-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_3-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_6-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วางพานวันเทคโนโลยี_๒๒๑๐๑๙_10-1024x683.jpg)
ขอบคุณภาพจากกระทรวง อว.