![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_6235-1024x683.jpg)
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2023/09/379251150_730218302481159_6746354376754369804_n-1024x681.jpg)
(15 กันยายน 2566) ดร.สิริพร พิทยโสภณ และนางสาวรติมา เอื้อธรรมาภิมุข รองผู้อำนวยการ สำนักงานสภานโยบายการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรมแห่งชาติ (สอวช.) ร่วมกับคณะผู้บริหารกระทรวง อว. ให้การต้อนรับ นางสาวศุภมาส อิศรภักดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ในโอกาสเดินทางเข้ามาปฏิบัติงานที่กระทรวง อว. เป็นวันแรก โดยเมื่อมาถึงได้ถวายสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 4) และสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำกระทรวง และสำนักงานปลัดกระทรวง อว. (อาคารโยธีและอาคารศรีอยุธยา) เพื่อความเป็นสิริมงคลก่อนปฏิบัติงานอย่างเป็นทางการ
![](https://www.nxpo.or.th/th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_5883-1024x683.jpg)